Yadda ƙasashe suka yi bikin shiga sabuwar shekara ta 2023.

Asalin hoton, PA Media

Ƙasashe da dama sun yi bikin tarbar sabuwar shekarar 2023 duk da yake ba a yin bikin a tare saboda lokuta da suka bambanta a ƙasashe.

Kiribati ce ƙasar Pacific da ta fara bikin shigowar sabuwar shekarar, sai New Zealand da ta bi sahu bayan sa’a ɗaya.

Dubban mutane ne suka yi dafifi a Sydney domin kallon wasan wuta mai tartsatsi da dallare sararin samaniya cike da mabambantan launuka.

Asalin hoton, BIANCA DE MARCHI/EPA-EFE/REX/SHUTTERSTOCK

Bayanan hoto,

A Sydney, an harba tartsatsin wuta daga gadar Harbour da Opera House

Asalin hoton, Getty Images

Bayanan hoto,

Mutane da dama sun hallara domin kallon wasan wuta a ƙarƙashin bishiyoyi da ke lambun Sydney Botanic Gardens

Asalin hoton, Getty Images

Bayanan hoto,

An yi bikin shigowar sabuwar shekara a Christchurch da ke New Zealand ta hanyar sanya waƙoƙi da kuma harba tartsatsi

Asalin hoton, Reuters

Bayanan hoto,

Mutane sun yi dandazo domin shigar tsakar dare a Seoul da ke Koriya ta Kudu

Ƙasashen Afirka kamar Najeriya da Kenya da Uganda da Masar su ma sun yi nasu bikin shiga shekarar 2023.Source link


Like it? Share with your friends!

0

You may also like